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UBORESHAJI WA DAFTARI
Uboreshaji wa Daftari la Kudumu laWapiga Kura
Kwa mujibu wa Kifungu cha 15(5) cha Sheria ya Taifa
ya Uchaguzi,
Sura ya 343 na Kifungu cha 21(5) cha Sheria ya
Uchaguzi ya Serikali
za Mitaa, Sura ya 292, Tume inatakiwa kuboresha
Daftari la Kudumu
la Wapiga Kura mara mbili kati ya Uchaguzi Mkuu
uliomalizika na
unaofuata. Wanaohusika katika zoezi hili ni wananchi
ambao: -
(i) Wametimiza umri wa miaka 18 na kuendelea
ambao
hawakuandikishwa hapo awali;
(ii) Watakaotimiza miaka 18 wakati wa Uchaguzi
Mkuu;
(iii) Waliojiandikisha awali na wamehama Kata au
Jimbo moja
kwenda jingine;
(iv) Waliokosa sifa mfano wale waliofariki
kuondolewa katika
Daftari;
(v) Wenye taarifa zilizokosewa wakati wa
uandikishaji; na
(vi) Waliopoteza au kadi zao kuharibika.
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kurugenzi wa Uchaguzi
wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi, Bw. Ramadhani

Kailima amekabidhiwa ofisi na
aliyekuwa Mkurugenzi wa Uchaguzi
wa Tume, Dkt. Wilson Mahera
Charles ambaye kwa sasa ni Naibu
Katibu Mkuu (Afya) Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali za
Mitaa.

Hafla hiyo ya makabidhiano
imefanyika Makao Makuu ya Tume

yaliyopo Njedengwa jijini Dodoma
tarehe 14 Machi, 2023.

Makabidhiano hayo yamefanyika
kufuatia mabadiliko yaliyofanywa
na Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan hivi karibuni kwa
kuwateua Bw. Kailima na Dkt.
Mahera kushika nyadhifa hizo.

Akizungumza wakati wa
makabidhiano hayo, Mkurugenzi
wa Uchaguzi, Bw. Ramadhani

NaMwandishi wetu

M

Mkurugenzi wa
Uchaguzi akabidhiwa
Ofisi
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Kailima alimshukuru mtangulizi
wake kwa maandalizi aliyoyafanya
ikiwa ni pamoja na kuhakikisha
kuwa shughuli zote za Tume
zinakwenda vizuri.

“Ninashukuru sana na
ninakupongeza Dkt. Mahera kwani

nimekuta mambo yote yapo katika
mpangilio mzuri……,” amesema Bw.
Kailima.

Viongozi hao waliapishwa na Mhe.
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
nayakti tofauti Ikulu, Chamwino
mkoani Dodoma.
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kurugenzi wa Uchaguzi wa
Tume ya Taifa ya Uchaguzi,
Bw. Ramadhani Kailima

amekutana na watumishi wa
Tume hivi karibuni ikiwa ni mara
yake ya kwanza tangu ateuliwe
kushika wadhifa huo.
Kwenye kikao hicho kilichofanyika
kweye Ofisi za Tume jijini Dodoma,
Kailima amewataka watumishi wa

Tume kufanya kazi kwa bidii kwa
kuzingatia kalenda ya Uchaguzi
kwa kuwa majukumu ya Tume ni
mengi na hayaishii kwenye
Uchaguzi Mkuu.
“Wapo watu hawajui majukumu

ya Tume na utendaji kazi wake na
wanahoji baada ya Uchaguzi Mkuu
Tume ina kazi gani?” amesema
Kailima.

M

Majukumu ya Tume
hayaishii kwenye
Uchaguzi

NaMwandishi wetu
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Tume hufuata mzunguko wa
uchaguzi ambao umegawanyika
katika awamu tatu ambazo ni
Kabla ya Uchaguzi Mkuu, wakati wa
Uchaguzi Mkuu na baada ya
Uchaguzi Mkuu.
Baadhi ya majukumu
yanayotekelezwa kabla ya
Uchaguzi Mkuu ni pamoja na
kuandaa bajeti, ratiba ya
utekelezaji, ununuzi wa vifaa vya
uchaguzi, elimu ya mpiga kura,
uandikishaji wa wapiga kura na
kuweka wazi daftari la awali.
Aidha, majukumu
yanayotekelezwa wakati wa
Uchaguzi ni pamoja na Uteuzi wa
wagombea, Utoaji wa Elimu ya
Mpiga Kura, Uratibu wa Kampeni,
Utekelezaji wa Maadili, Usajili wa
watazamaji wa uchaguzi,
Uchapishaji na usambazaji wa
Karatasi za Kura, Upigaji Kura,
Kuhesabu Kura na Kutangaza
matokeo ya Uchaguzi.

Vile vile, baadhi ya majukumu
yanayotekelezwa baada ya
Uchaguzi ni pamoja na Ukaguzi wa
vifaa vya uchaguzi kwenye
Halmashauri, Uboreshaji wa Daftari
la Kudumu la Wapiga Kura,
Maboresho ya Sheria, Tathmini ya
mwenendo wa Uchaguzi na Taarifa
ya Uchaguzi.
Bw. Kailima amesisitiza kwamba
majukumu hayo ya Tume katika
nyakati tofauti za mzunguko wa
uchaguzi ni muhimu yatekelezwe
kwa ufanisi na kuwataka
watumishi wawajibike kikamilifu
kwenye idara na vitengo vyao.
Mkurugenzi huyo wa Uchaguzi
ameteuliwa na Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan tarehe
26/02/2023 na kuapishwa tarehe
27/02/2023 Ikulu, Chamwino
mkoani Dodoma.
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Jumbe wa Tanzania
umeshiriki kwenye kikao cha
Watendaji Wakuu wa

Jukwaa la Tume za Uchaguzi
kutoka nchi wanachama wa
Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa
Afrika (ECF-SADC) kilichofanyika
katika jiji la Luanda nchini Angola
kuanzia tarehe 13 hadi 17 Machi,
2023.

Kikao hicho ambacho
kiliwashirikisha Watendaji Wakuu
wa Tume za Uchaguzi kutoka nchi
13 wanachama wa SADC
kilihudhuriwa na Mkurugenzi wa
Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na

Tathmini wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi, Bw. Nassoro Shemzigwa
ambaye alimwakilisha Mkurugenzi
wa Uchaguzi wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi, Bw. Ramadhani Kailima.

Bw. Shemzigwa aliambatana na
Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume
ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC), Bw.
Thabit Idarous Faina.

Bw. Shemzigwa amesema kuwa
kikao hicho pamoja na kupokea na
kujadili taarifa mbalimbali
zinazohusu ECF-SADC ikiwemo
taarifa ya maandalizi ya
maadhimisho ya miaka 25 ya
Jumuiya hiyo, watendaji hao

U
NaMwandishi wetu

Tume ya Taifa ya Uchaguzi
yashiriki kikao cha ECF
SADC nchini Angola
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wakuu walipata fursa ya kupitia
kijitabu cha Kanuni za Usimamizi,
Ufuatiliaji na Utazamaji wa
Uchaguzi katika Nchi za Ukanda wa
Kusini mwa Afrika.

Kupitia jukwaa hilo, Tume ya Taifa
ya Uchaguzi inanufaika na fursa
mbalimbali ikiwa ni pamoja na
mafunzo ya muda mrefu na mfupi
katika masuala ya uendeshaji na
usimamizi wa uchaguzi.

ECF-SADC ni Taasisi huru ambayo
inajumuisha tume za uchaguzi 15
kutoka nchi 14 wanachama wa
SADC.

Mbali na Tanzania ambayo
iliwakilishwa na Tume ya Taifa ya

Uchaguzi na Tume ya Uchaguzi ya
Zanzibar. Nchi nyingine
wanachama ni pamoja na Angola,
Malawi, Ushelisheli, Zambia,
Zimbabwe, Botswana, Jamhuri ya
Kidemokrasia ya Kongo, Msumbiji,
Namibia, Afrika Kusini, Eswatini,
Lesotho na Mauritius.

Kwa mujibu wa Bw. Shemzigwa,
watendaji wakuu wa Tume za
Uchaguzi kutoka nchi za Lesotho na
Mauritius hawakuweza kushiriki
kikao hicho.

Tume ya Taifa ya Uchaguzi,
Makao Makuu Dodoma,
5 Barabara ya Uchaguzi,
41107 Njedengwa,
Uchaguzi House,
Anuani: S.L.P 358, Dodoma.
Namba ya simu: +255 26 2962345-8
Nukushi: +255 26 2962348
Barua pepe: Uchaguzi@nec.go.tz

tumeyauchaguzi_tanzania

Tume ya Uchaguzi-TZ

Tume ya Uchaguzi-tz

NEC online TV

www.nec.go.tz

Tume ya Taifa ya Uchaguzi
(NEC) inakodisha kumbi kwa
ajili ya Mikutano, Warsha na
Semina. Wadau wa Taasisi za
Serikali na Binafsi
wanakaribishwa kukodi kumbi
hizo za kisasa zilizopo

Njedengwa jijini Dodoma.
Kumbi zipo saba zenye uwezo
wa kuchukua watu 15 hadi 300
kulingana na mahitaji ya mteja.

NYOTE MNAKARIBISHWA
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atumishi wanawake wa
Tume ya Taifa ya
Uchaguzi wametoa

msaada wa vifaa mbalimbali kwa
ajili ya kuwasaidia wafungwa na

mahabusu waliopo katika Gereza
kuu la Isanga lililopo Jijini Dodoma.
Msaada huo ulikabidhiwa Machi
2,2023 ikiwa ni maandalizi ya

W
NaMwandishi wetu

Wanawake NEC Watoa
Msaada Gereza Kuu
Isanga
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kuelekea maadhimisho ya Siku ya
Wanawake Duniani ambayo
ilifanyika machi 8, 2023.
Mwenyekiti wa wanawake Tawi la
TUGHE wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi, Bi. Nuwiya Sultan
amesema kuwa wamefanya
matendo hayo ya huruma kama
ishara ya upendo na
kuwakumbuka wanawake na
watoto waliopo Magerezani.
“Matendo haya hatujafanya sisi tu
tuliofika hapa, lakini pia kuna
wenzetu ambao tumewaacha
ofisini wakiwemo akina baba nao
wameshiriki, tumeleta vitu kwa ajili
ya watoto na wakina mama, kwa
hiyo tunaomba vifaa hivi viwafikie
walengwa kwa sababu hiki ni
kipindi kitakatifu kwa pande zote
mbili (Waislamu na Wakristo),”
amesema Bi. Nuwiya.
Vifaa hivyo ni pamoja na taulo za
kike, nepi kwa ajili ya watoto,
mafuta ya kupaka, sabuni, miswaki
na dawa za meno na katoni za
maji.

Mbali na kukabidhi vifaa hivyo,
wanawake hao kutoka Tume
waliwalipia faini ya shilingi 515,000
wafungwa wawili wanawake
waliokuwa wakitumikia adhabu
zao za vifungo katika Gereza hilo
baada ya kubaini changamoto
zilizokuwa zikiwakabili ikiwa ni
pamoja na mfungwa mmojawapo
kuishi na mtoto mdogo gerezani
hapo.
Akizungumza mara baada ya
kupokea vifaa hivyo, Kaimu
Msimamizi wa Idara ya Wanawake
katika gereza hilo, Mrakibu Msaidizi
wa Magereza Yusta Ligazio
amewashukuru wanawake hao
kwa jinsi walivyoguswa na
changamoto zinazowakabili
wafungwa na mahabusu wa
gereza hilo.
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amasha la Michezo
lililoandaliwa na Ofisi ya Taifa
ya Ukaguzi (NAOT) na

kushirikisha timu kutoka Taasisi sita
za Serikali limefanyika hivi karibuni
jijini Dodoma ambapo Timu ya
Kamba ya Tume ya Taifa ya
Uchaguzi (NEC) imeibuka kidedea.

Katika Tamasha hilo la kusisimua,
Timu ya kamba ya NEC wanaume
ilipata ushindi huo baada ya

kuwavuta kwa mivuto miwili Timu
ya kamba ya NAOT, wakati
mchezaji Josephine Mchalange
wa NEC akijinyakulia Jogoo kwenye
mchezo wa kukimbiza kuku.

Katika Mpira wa Miguu NEC
walipata wakati mgumu mbele ya
Makao Makuu Jogging ya Dodoma
baada ya kutupwa nje kwa
mikwaju ya penati. Katika mchezo

T
NaMwandishi wetu

Kamba NEC yaibuka
kidedea tamasha la
michezo Ukaguzi
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wa fainali NAOT ilipoteza dhidi ya
Makao Makuu.

Katika mchezo wa Mpira wa Pete
timu ya NAOT iliibuka kidedea
baada ya kuzitandika bila huruma
timu za Wizara ya Afya na Madini.

Mapema akizungumza wakati wa
ufunguzi wa bonanza hilo, Mkaguzi
Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG),
Bw. Charles Kichere amewataka
watumishi wa umma wakiwemo
wa Ofisi yake kujenga mazoea ya
kushiriki kwenye michezo kwani ni
tiba isiyo na gharama hasa kwa
magonjwa yasiyo ya kuambukiza.

Amesema kwa kufanya hivyo
wanaipunguzia Serikali mzigo wa
kuhudumia wagonjwa na ndiyo
maana katika kulinda afya za
watumishi ofisi ya Mkaguzi Mkuu
wa Hesabu za Serikali pamoja na

kutumia muda mwingi kuandika
taarifa wakiwa ofisini wameweka
utaratibu wa kutoka nje na kufanya
mazoezi mara baada ya kazi.

Mbali na watumishi wa Tume ya
Taifa ya Uchaguzi (NEC) Taasisi
nyingine zilizoshiriki Bonanza hilo ni
pamoja na Mfuko wa Taifa wa
Bima ya Afya (NHIF), Wakala wa
Barabara (Tanroads), Ofisi ya Rais
Ikulu na Wizara ya Afya.
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Tume yetu ya taifa, ya uchaguzi nchini,
Imejipatia sifa, wengi wanaithamini,
Hutuma nyingi arafa, kusifia umakini,
Hongera kwa watendaji, chaguzi kusimamia,

Ona yake majukumu, tume inavyoyatenda,
Hata yale ya awamu, huyafanya bila inda,
Sheria huziheshimu, katika kazi kutenda,
Hongera kwa watendaji, chaguzi kusimamia,

Tangu kwake kuanzishwa, mwezi ule januari,
Mwaka tisini na tatu, malengo hayakufichwa,
Wala kufanya kiburi, wadau kukarahishwa,
Hongera tume hongera, kwa kazi zenu nzuri,

Wengi walishirikishwa, chaguzi zilizopita,
Washindi waliapishwa, bila hata ya kusita,
Haikutumika rushwa, ya pesa wala kashata,
Hongera tume hongera, amani kuidumisha,

Inasimamia haki, kuendesha uchaguzi,
Haizui taharuki, wala kufanya ajizi,
Kwa yoyote mshiriki, kila jambo kwa uwazi,
Hongera tume hongera, kwa umakini wa kazi,

Kwenye yake majukumu, yote yaliyo muhimu,
Huyafanya kwa nidhamu, bila haki kudhulumu,
Vikao vyote muhimu, vinafanyika kwa zamu,
Hongera tume hongera, kuyalinda maadili,

Vyama huvishirikisha, hima kwa kila hatua,
Mikutano huitisha, migogoro kutatua,
Kasoro kuziondosha, zile walizo ibua,
Hongera tume hongera, kwa kazi zenu nzuri,

Tume imeleta haki, usawa kwa kila chama,
Imejenga urafiki, kuondoa uhasama,
Vyama vyote hushiriki, kwa amani na salama.
Hongera tume hongera, kwa kazi zenu nzuri,

Ikifikia wakati, wa uchaguzi nchini,
Huipanga mikakati, kwa weledi na makini,
Huunda pia kamati, kwa kutumia kanuni,
Hongera tume hongera, kwa kudumisha amani,

Na makundi maalumu, nyuma hayakubakia,
Yamepewa umuhimu, popote kuyafikia,
Hata ikiwa kwa zamu, ujumbe kuwatumia,
Hongera tume hongera, wadau kushirikisha,

Jamii za wafugaji, na wavuvi madagoni,
Kando ya mto rufiji, wote wawemo kundini,
Hata wale wa ujiji, wafike mikutanoni,
Hongera tume hongera, wadau kuwafikia,

Kwa hapa nilipofika, naweka chini kalamu,
Wakati ukishafika, tupeane majukumu,
Tuyatende kwa shirika, maadili kuheshimu,
Hongera tume hongera, kwa kazi zenu nzuri.

SHAIRI
Hongera Tume

NaMwandishi wetu
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Tume ya Taifa ya Uchaguzi,
Makao Makuu Dodoma,
5 Barabara ya Uchaguzi,

41107 Njedengwa,
Uchaguzi House,

Anuani: S.L.P 358, Dodoma
Namba ya simu: +255 26 2962345-8

Nukushi: +255 26 2962348
Barua pepe: uchaguzi@nec.go.tz
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